ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : ตามหาเพื่อนสมาชิกที่ใช้ Citroen ZX ทุกท่านครับ
ชมรมซีตรองประเทศไทย > Meeting & Activity > Meeting
CARKEE
สมาชิกท่านใดใช้ Citroen Zx ขอเชิญเข้ารวมกลุ่ม Citroen Zx club thailand สามารถค้นหาทาง Facebook
เพื่อแลกเปลี่ยนข้อมูล ข่าวสาร ปัญหาการใช้งาน เพื่อดำรงค์ไว้ให้คงอยู่อย่างยั่งยืนครับ
mr.itti
กำลังจะใช้อีกครั้งครับ ขอไป ปลุกเค้าก่อนนะ แต่ลงชื่อก่อนครับ
zx2.0
คนที่ซื้อ ZX2.0 คันแสนรักของผมไปใช้
ยังใช้ในชีวิตประจำวันด้วยความสุข
ลูกสาวเค้าทำงาน ตจว.ใช้รถ Prius
กลับมาบ้าน ก็ยังใช้รถ ZX2.0 ของพ่อ
บอกขับมันกว่าพรีอุส หลายช่วงตัว
แม้ว่าจะแก่กว่าพรีอุสอยู่หลายปี
แต่คันนั้นสภาพมันดีทั้งเครื่องยนต์เกียร์ แอร์ซ่อมแล้วก็ยังเย็นฉ่ำ
และตัวถังยังดี สีอาจจะเก่า เรียกว่ามันเก่าเท่านั้นเอง
แต่ประสิทธิภาพหรือสมรรถนะของมันไม่เก่า
ผมเชื่อว่า ตราบใดที่ยังหาอะไหล่ได้
(ซึ่งก็รู้ ๆ กันอยู่ว่าใช้ร่วมกับ อะไหล่เครื่องยนต์ เปอร์โยต์ 405SRI และ
อะไหล่ช่วงล่าง 306 ได้หลายชิ้น

กระจกมองข้าง เคยเห็นคนใช้ของรถญี่ปุ่น
ดัดแปลงใส่ จ๊าบเลย ดีกว่าของเดิมติดรถ
ซะอีกแต่ไม่รู้ว่ารุ่นไหน เพราะตอนนี้
ผมไม่มีตัวรถนานแล้ว

เท่าที่ผมแอบไปดูในแฟนเพจแล้วมันนิ่ิง ๆ ไม่ค่อยมีการเคลื่อนไหว
เข้าใจว่าคนใช้ ZX คงเหลือน้อยคัน อาจจะเป็นเพราะหาช่างซ่อมยาก
และรถญี่ปุ่นใหม่ ๆ มันราคาถูกทั้งมือสองมือหนึ่ง
ทำให้เปอร์โยต์ซีตรอง(ZX ) คนไม่ค่อยกล้าใช้กลัวว่าเสียแล้ว
หาที่ซ่อมไม่ได้ ราคาอะไหล่ใหม่แพงมาก อะไหล่เก่าหายาก
ขึ้นทุกที ถ้าซ่อมเองได้บ้าง ก็น่าใช้ต่ออย่างยิ่งนะครับ
เหมือนที่ผมซ่อมเองเป็นส่วนใหญ่ตลอดเวลาที่ใช้อยู่ครับ
แต่ตอนขายเปอร์โยต์ 405gr ออกไป เหมือนว่าจะต้องจุดธูปจุดเทียนบนบานสาลเจ้า
คนมาต่อราคา ทำใจไม่ค่อยได้ เค้าเห็นรถเราเป็นเศษเหล็ก ทั้งๆ ที่ดูแลมาอย่างดี
รถฝรั่งตอนนี้แม้แต่เบนซ์(เก่า) ราคาถูกเป็นอะไรไม่รู้ แต่ก็ดี คนอยากจะใช้
จะได้เอื้อมถึงมั่ง ตย.เช่นเบนซ์ W124 E Class/W202 CClass อายุรถราว 20ปี ++
ซื้อขายกันแสนนิด ๆ หรือไม่ถึงแสนก็มี พอหาได้ แต่อาจจะต้องนำมาปรับปรุงบ้าง
แต่ก็ยังมีคนใช้อยู่มากมาย อะไหล่ใหม่เก่า ยังพอหาได้
adel
ในมาเลเซีย อะไหล่รุ่นนี้ยังเยอะครับ อะไหล่ตัวไหนหาไม่ได้ โทรมาได้ครับ อาเดล Tel. 081-8391626
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิกที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2019 Invision Power Services, Inc.