IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

Reply to this topicStart new topic
พี่ๆจ๋า หนูเหงาจังเลย ที้งเวปหนูไปอยู่ไลน์หมดเลย....คิดถึง
xm94
โพสต์ Oct 16 2018, 07:16 PM
โพสต์ #1

Advanced Member
ภาพประจำกลุ่ม

กลุ่ม : Webboard Members
หมายเลขสมาชิก : 14,024

พี่น้องชาวซีตรองครับ
ท่านใดพอมีเวลาก็แวะเข้ามาฝากผลงาน แชร์ปัญหา ประสพการณ์ไว้ในเวปนี้บ้างครับ หนีไปไลน์ เฟสบุ๊คกันหมดเลย ข้อมูลในเวปนี้มีประโยชน์มากครับ กับคนรุ่นถัดๆไป การแก้ปัญหา ถาม ตอบเกี่ยวกัยรถแต่ละรุ่น ปัญหาที่เกิด การแก้ปัญหาเฉพาะหน้ายามคับขันหรือเจอเข้ากับตัวเอง ความรู้มันจะหายไปกับก๊วน ก๊ก เหล่า หรือกลุ่มเล็กๆน้อย ที่แยกออกไปหมดนะครับ เวปของชมรมซีตรอง ยังมีมนต์ขลังเสมอกับบุคลลอื่นๆที่กำลังศึกษาดูรถครับ
งานโปรเจค งานซ่อมแซมเล็กๆน้อยๆ ก็มาฝากไว้ครับ มีประโยชน์มากครับ วอนพี่น้องแวะเวียนมาด้วยครับผม
Go to the top of the page

+Quote Post
zx2.0
โพสต์ Oct 27 2018, 10:55 PM
โพสต์ #2

Guru

กลุ่ม : Citroen Club Member
จาก : ฺBKK Thailand
หมายเลขสมาชิก : 6,351

คงซ่อมรถกันจนอยู่ตัวแล้วคุ้นเคยแล้วจึงไม่มีปัญหา
หรือมีปัญหาก็ทำเฉยๆ ไว้ไม่ค่อยได้ใช้ เพราะเป็นรถสำรอง
หรือไม่ก็ขายทิ้งกันไปเป็นส่วนใหญ่แล้ว ข้อใดข้อหนึ่ง

แต่อยากจะบอกว่าความจริงขณะนี้เวปเกี่ยวกับรถยนต์
แบบเวปซีตรอง ไม่ว่าจะเป็นเวปเปอร์โยต์
เวปเบนซ์ ฯลฯ ต่างก็เงียบมีแต่สมาชิก
เดิมๆที่รักมั่นแวะเวียนเข้าไปแต่ก็ไม่
ค่อยได้โพสต์กันเท่าไร เกิดเฟชบุ๊คเกิด
กลุ่มไลน์เกิดใหม่เยอะแยะไปหมด
โพสต์กันวันละเป็นร้อยโพสต์
แต่ในที่สุดก็ซา ซากันไปเหมือนกัน
เป็นวิถีโลก

+Quote Post
mr.itti
โพสต์ Oct 29 2018, 01:04 PM
โพสต์ #3

Advanced Member

จาก : กม26 สายไหม กทม
หมายเลขสมาชิก : 808

จอดสงบนิ่งอยู่ครับสายไฟหนูแทะ
elvis.gif elvis.gif elvis.gif

--------------------

+Quote Post
prachan
โพสต์ Oct 31 2018, 09:05 AM
โพสต์ #4

Guru

จาก : Fang Chiangmai 50110 0819522974
หมายเลขสมาชิก : 6,281

ผมก็ยังมาเปิดดูอยู่เป็นปกติประจำครับ

+Quote Post
สมวัน7626
โพสต์ Nov 2 2018, 12:53 PM
โพสต์ #5

Guru

จาก : อยุธยา,ยโสธร
หมายเลขสมาชิก : 11,436

หาที่ฝากรูปไม่ค่อยได้ครับ กำลังทรัพย์ก็ถดถอย white_flag.gif

ไม่ใช่ช่างยนต์ แค่เป็นคนมือดำ
(ช่างจำเป็น แต่จำไม่ค่อยเป็น)

+Quote Post
CPC-Bangchak
โพสต์ Nov 2 2018, 10:47 PM
โพสต์ #6

Guru

จาก : บางแสน & สุขุมวิท 64
หมายเลขสมาชิก : 11,710

Favorites ฺBar ไว้กดเข้ามาทุกวันอยู่ครับ แต่รถค่อนข้างนิ่งๆเลยไมไ่ด้ทำอะไรเลย อิอิ

Citroen C5 V6 : Xantia 2.0ia : AX 1.4Trs

+Quote Post
zx2.0
โพสต์ Nov 15 2018, 08:29 PM
โพสต์ #7

Guru

กลุ่ม : Citroen Club Member
จาก : ฺBKK Thailand
หมายเลขสมาชิก : 6,351

โดยส่วนตัวผมชื่นชมรถเปอร์โยต์ และ ซีตรองในสมรรถภาพสมรรถนะของรถ 2 ยี่ห้อนี้มากไม่ว่า
เรืองการเกาะถนน เบรค และความละเอียดอ่อนในการออกแบบรถ ผมขาย ZX2.0 และ เปอร์โยต์
405 GR ออกไปแล้ว ZX2.0 และ 1.8 3ประตูขายออกไปนานแล้ว แต่เปอร์โยต์เพิ่งขายออกไป
หลังจากลงขายในเวปกว่า 6 เดือน รถสภาพดีมากๆในสายตาของผม ซึ่งจริงๆแล้วผมก็รักษาดูแลเป็น
อย่างดี ตอนบอกขายก็ไม่แพง แต่คนมาต่อช่างกล้า บางคนบอกพีผมมีตังค์แค่หมื่นเดียว ผมนึกในใจ
คุณมีตังค์หมื่นเดียวมาดูรถยนต์ทำไม ทำไมไม่ไปหาจักรยานดีๆขีล่ะ บางคัน 5 หมืนหรือเป็นแสนก็มี
แต่รถผม มีแอร์ ทะเบียนไม่ขาด มีประกัน รถสภาพดี คุณช่างกล้าจริงๆ คนที่มาดูรถผมบอกจะเอาไป
ขายต่อมั่งจะเอาไปแยกอะไหล่ขายมั่ง ผมช่างสะท้อนใจมาก คนสุดท้ายที่ได้ไปมาตกลงเค้าเป็นนักเลง
จริง ไม่ต่อซักคำ มาจาก ระยอง สรุปว่าเค้าได้รถดีราคาถูกไปใช้จริงๆ เปอร์โยตืซีตรองวันนี้สำหรับ
คนรู้ค่าเท่านั้น ไม่ใช่รถสำหรับคนมือใหม่ที่ไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกะรถเลย แบบนี้ใช้เปอร์โยต์ซีตรอง
ไม่ได้ ครับนั่นก็เป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้บอร์ดรถเก่าตอนนี้เงียบเหงาทุกเวปที่ผมเป็นสมาชิก
อยู่ครับ ราคารถเก่า 20 กว่าปี ราคาถูกกว่ามอไซค์มือสอง บางคัน บางทีถูกกว่าจักรยานขี่เล่น
ของคนมีสตังค์ และถูกกว่าของเล่นบินได้แบบโดรน หรูๆสเปคสูงๆ มาก ผมขายเพราะเสียดาย
ของอยากให้คนรู้ค่าเอาไปใช้ เพราะมันไม่มีราคาเลยไม่ถึง 5% ของราคาป้ายแดง

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

ไม่มีภาพประกอบ IPB Thai v1.236.Fx1: 13th December 2018 - 01:32 AM